Không có nhân viên áp tải vận chuyển tiền chất thuốc nổ bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:21/09/2016

Không có nhân viên áp tải vận chuyển tiền chất thuốc nổ bị phạt thế nào? Cho tôi hỏi, nếu tôi thuê xe ngoài để vận chuyển tiền chất thuốc nổ thì có cần phải cử thêm nhân viên theo để áp tải không? Nếu không có nhân viên áp tải thì có bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không có nhân viên áp tải vận chuyển tiền chất thuốc nổ sẽ bị xử phạt theo Điểm a Khoản 3 Điều 34 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      a) Không có hoặc thiếu nhân viên áp tải vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp, tiền chất thuốc nổ

      Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở không có nhân viên áp tải vận chuyển tiền chất thuốc nổ. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn