Không có sổ sách theo dõi việc bảo quản, mua bán tinh, phôi phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:31/03/2021

Mức phạt khi không có sổ sách theo dõi việc bảo quản, mua bán tinh, phôi là bao nhiêu theo quy định mới nhất, nhờ hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 10 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) quy định như sau:

      2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm quy định về mua bán tinh, phôi giống vật nuôi sau đây:

      a) Nơi bảo quản không tách biệt hoặc bị ô nhiễm bởi thuốc bảo vệ thực vật, hóa chất độc hại;

      b) Không có sổ sách theo dõi việc bảo quản, mua bán tinh, phôi.

      Như vậy, trường hợp không có sổ sách theo dõi việc bảo quản, mua bán tinh, phôi thì bị phạt tiền từ 1 triệu đến 3 triệu đồng. Đây là mức phạt tiền đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm thì mức phạt tiền từ 2 triệu - 6 triệu đồng (Khoản 2 Điều 5).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT