Không công bố thông tin về địa chỉ tiếp nhận sự cố an toàn thông tin mạng trên Trang thông tin điện tử bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:26/03/2020

Liên quan đến quy định mới về đảm bảo an toàn thông tin và ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng. Hành vi không công bố thông tin về địa chỉ tiếp nhận sự cố an toàn thông tin mạng trên Trang thông tin điện tử bị phạt bao nhiêu? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không công bố thông tin về địa chỉ tiếp nhận sự cố an toàn thông tin mạng trên Trang thông tin điện tử bị phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1a Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không công bố thông tin về địa chỉ tiếp nhận sự cố trên Trang thông tin điện tử hoặc Cổng thông tin điện tử.

      Như vậy, mức phạt hành vi không công bố thông tin về địa chỉ tiếp nhận sự cố trên Trang thông tin điện tử hoặc Cổng thông tin điện tử là từ 10 đến 20 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn