Không cứu giúp người bị tai nạn giao thông khi có yêu cầu bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/02/2020

Liên quan đến Nghị định 100 về xử phạt giao thông, cho mình hỏi: Không cứu giúp người bị tai nạn giao thông khi có yêu cầu bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 7a Điều 11 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không cứu giúp người bị tai nạn giao thông khi có yêu cầu.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Nghị định 100
    Xử phạt vi phạm hành chính
    Vi phạm hành chính
    Xử lí vi phạm hành chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn