Không gắn biển báo hiệu ở phía trước, phía sau xe ô tô được kéo sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/03/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định về xử phạt vi phạm hành chính theo quy định mới thì mức phạt khi không gắn biển báo hiệu ở phía trước, phía sau xe ô tô được kéo là bao nhiêu? 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Khoản 1 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: Trong đó có.

    Không gắn biển báo hiệu ở phía trước xe kéo, phía sau xe được kéo; điều khiển xe kéo rơ moóc không có biển báo hiệu theo quy định;

    Trường hợp điều khiển hành vi vi phạm nêu trên mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Vi phạm giao thông
Xử phạt vi phạm giao thông
Xử phạt vi phạm hành chính
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn