Không gửi đề cương khảo nghiệm phân bón bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:19/09/2016

Không gửi đề cương khảo nghiệm phân bón bị phạt thế nào? Công ty tôi đã thực hiện việc khảo nghiệm phân bón và đã được phê duyệt nhưng lại quên gửi đề cương cho địa phương. Vậy công ty tôi có bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không gửi đề cương khảo nghiệm phân bón sẽ bị phạt theo Khoản 23 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây vi phạm quy định về khảo nghiệm phân bón, lưu giữ hồ sơ khảo nghiệm phân bón:

      a) Không gửi đề cương khảo nghiệm phân bón đã được phê duyệt cho địa phương nơi khảo nghiệm để có căn cứ kiểm tra việc thực hiện khảo nghiệm phân bón.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không gửi đề cương khảo nghiệm phân bón. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn