Không khai báo hồ sơ, cung cấp, cập nhật thông tin về đầu mối ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:26/03/2020

Liên quan đến quy định mới về đảm bảo an toàn thông tin và ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng. Hành vi không khai báo hồ sơ, cung cấp, cập nhật thông tin về đầu mối ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng bị phạt bao nhiêu? Mong sớm nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1b Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không khai báo hồ sơ, cung cấp, cập nhật thông tin về đầu mối ứng cứu sự cố, nhân lực kỹ thuật an toàn thông tin, ứng cứu sự cố thuộc phạm vi quản lý tới cơ quan điều phối quốc gia.

      Như vậy, mức phạt hành vi không khai báo hồ sơ, cung cấp, cập nhật thông tin về đầu mối ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng sẽ bị phạt từ 10 đến 20 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn