Không lập hộ chiếu nổ mìn bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:21/09/2016

Không lập hộ chiếu nổ mìn bị phạt thế nào? Công ty tôi vừa thực hiện nổ mìn tại công trường xây dựng. Tuy nhiên, do không biết nên nhân viên công ty đã không lập hộ chiếu nổ mìn. Cho tôi hỏi việc này có khiến công ty tôi bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc lập hộ chiếu nổ mìn là điều bắt buộc trước khi tiến hành nổ mìn. Điều này sẽ giúp cơ quan chức năng kiểm soát được, và tính toán được mức độ an toàn khi nổ mìn.

      Công ty bạn sẽ bị xử phạt về việc không lập hộ chiếu nổ mìn theo Khoản 4 Điều 36 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi không lập hộ chiếu nổ mìn.

      Trên đây là quy định về việc xử phạt hành vi không lập hộ chiếu nổ mìn. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn