Không lập sổ trong hoạt động công chứng có bị phạt?

Ngày hỏi:06/09/2020

Cho tôi hỏi, nếu tổ chức hành nghề công chứng không lập sổ trong hoạt động công chứng thì bị phạt bao nhiêu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm d Khoản 2 Điều 16 Nghị định 82/2020/NĐ-CP thì phạt tiền từ 7.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không lập sổ trong hoạt động công chứng theo quy định;"

      Như vậy, tổ chức hành nghề công chứng không lập sổ trong hoạt động công chứng thì bị phạt tiền tối đa 10 triệu đồng theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn