Không lưu mẫu thử nghiệm thức ăn chăn nuôi phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:26/04/2021

Cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi mà không lưu mẫu thử nghiệm thức ăn chăn nuôi thì sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 2 Điều 15 Nghị định 14/2021/NĐ-CP có quy định về nội dung này như sau:

      Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không lưu mẫu, không lưu kết quả thử nghiệm thức ăn chăn nuôi theo quy định.

      Mà theo Khoản 2 Điều 5 Nghị định này thì đây là mức phạt tiền đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm thì mức phạt tiền phạt gấp đôi.

      => Như vậy, cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi không lưu mẫu thử nghiệm thức ăn chăn nuôi thì bị phạt từ 6 triệu đến 10 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn