Không thực hiện đầy đủ các nội dung quy định trong quy trình quản lý đường bộ đã được phê duyệt bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:17/02/2020

Liên quan đến quy định về xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, cho mình hỏi: Không thực hiện đầy đủ các nội dung quy định trong quy trình quản lý đường bộ đã được phê duyệt bị phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 3d Điều 15 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

    Phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với tổ chức được giao quản lý, khai thác, bảo trì kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    Không có quy trình quản lý, vận hành, khai thác, bảo trì đường bộ theo quy định hoặc không thực hiện đầy đủ các nội dung quy định trong quy trình quản lý, vận hành, khai thác, bảo trì đường bộ đã được phê duyệt.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Vi phạm giao thông
Xử phạt vi phạm giao thông
Nghị định 100
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn