Không thực hiện đúng quy trình để số lượng xe ô tô xếp hàng chờ lớn hơn 150 xe đến 200 xe bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:18/02/2020

Liên quan đến quy định về quản lý vận hành trạm thu phí đường bộ thì hành vi không thực hiện đúng quy trình để số lượng xe ô tô xếp hàng chờ lớn hơn 150 xe đến 200 xe bị phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 7a Điều 15 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

    Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với tổ chức quản lý, vận hành trạm thu phí đường bộ thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    Không thực hiện đúng quy trình quản lý, vận hành theo quy định để số lượng xe ô tô xếp hàng chờ trước trạm thu phí trên một làn xe chờ dài nhất lớn hơn 150 xe đến 200 xe hoặc để chiều dài dòng xe xếp hàng chờ trước trạm thu phí (tính từ cabin thu phí đến xe cuối cùng của hàng xe chờ) lớn hơn 1.000 m đến 2.000 m.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Vi phạm giao thông
Xử phạt vi phạm giao thông
Nghị định 100
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn