Không xây dựng và phát triển mạng bưu chính công cộng theo quy hoạch được phê duyệt bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:11/03/2020

Liên quan đến quy định mới về xử phạt hành chính trong lĩnh vực bưu chính, cho mình hỏi: Không xây dựng và phát triển mạng bưu chính công cộng theo quy hoạch được phê duyệt bị phạt bao nhiêu? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2b Điều 12 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không xây dựng và phát triển mạng bưu chính công cộng theo quy hoạch được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.

      Như vậy, Mức phạt nếu không xây dựng và phát triển mạng bưu chính công cộng theo quy hoạch được phê duyệt là 10 đến 20 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn