Làm hư hỏng đường ống cấp nước, thiết bị cấp nước bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:06/01/2020

Tìm hiểu quy định về việc cấp quản lý nước sinh hoạt tại đô thị, cho tôi hỏi: nếu làm hỏng đường ống cấp nước thì bị phạt bao nhiêu tiền? Mong sớm được trả lời.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm a Khoản 2 Điều 45 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng và buộc khôi phục tình trạng ban đầu đối với hành vi làm hư hỏng đường ống cấp nước, thiết bị kỹ thuật trong mạng lưới cấp nước.

      Mức phạt trên cũng áp dụng đối với hành vi dịch chuyển tuyến ống, các thiết bị kỹ thuật thuộc mạng lưới cấp nước không đúng quy định.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn