Lắp đèn trợ sáng xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:14/12/2019

Em có lắp đèn trợ sáng. Trong lúc không sử dụng mà bị CSGT bắt lại vào nói lỗi ở đèn trợ sáng. Như vậy có hợp lí không ạ? Xe của em là xe mô tô.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Lắp đèn trợ sáng xử phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điểm c Khoản 4 Điều 30 Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với cá nhân tự ý thay đổi khung, máy, hình dáng, kích thước, đặc tính của xe mô tô, xe gắn máy.

      Như vậy, khi bạn tự ý lắp thêm đèn trợ sáng trên xe của mình đã làm thay đổi đặc tính của xe, vậy CSGT xử phạt bạn với hành vi lắp đèn trợ sáng là đúng quy định pháp luật.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn