Lắp thêm ghế vận chuyển hành khách bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:11/03/2014
Lắp thêm ghế vận chuyển hành khách bị xử lý ra sao?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm đ khoản 3 và điểm a khoản 7 Điều 16 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì tự ý lắp thêm ghế trên xe vận chuyển khách bi phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đồng thời bị buộc tháo bỏ ghế lắp thêm không đúng quy định.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn