Mở rộng kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp khi chư được cho phép bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Mở rộng kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp khi chưa được cho phép bị phạt thế nào? Công ty tôi chuyên khai thác đá xây dựng, vì nhu cầu lớn nên hiện tại công ty đang cần mở rộng kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp. Cho tôi hỏi, khi mở rộng kho tôi có cần phải xin phép gì không? Nếu không xin phép tôi có bị phạt gì không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mở rộng kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp khi chưa được cho phép sẽ bị phạt theo Điểm c Khoản 5 Điều 33 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      c) Mở rộng, cải tạo kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp khi chưa được cơ quan có thẩm quyền cho phép.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi mở rộng kho bảo quản vật liệu nổ công nghiệp khi chưa được cho phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:


    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT