Mua bán ấu trùng giống vật nuôi mà không có hồ sơ phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:31/03/2021

 Mua bán ấu trùng giống vật nuôi mà không có hồ sơ phạt bao nhiêu? Nhờ cung cấp căn cứ pháp lý mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mua bán ấu trùng giống vật nuôi mà không có hồ sơ phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 4 Điều 10 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) quy định như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với hành vi mua bán trứng giống, ấu trùng giống vật nuôi không có hồ sơ giống theo quy định.

      Theo đó, hành vi mua bán ấu trùng giống vật nuôi mà không có hồ sơ giống thì bị phạt tiền từ 5 triệu đến 7 triệu đồng. Đây là mức phạt tiền đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm thì mức phạt tiền từ 10 triệu - 14 triệu đồng (Khoản 2 Điều 5).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn