Mức phạt đối với hành vi làm sai lệch đồng hồ đo nước

Ngày hỏi:06/01/2020

Liên quan đến việc quản lý sử dụng nước sạch, tôi thắc mắc: Mức phạt đối với hành vi làm sai lệch đồng hồ đo nước được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm b Khoản 1 Điều 45 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng và buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện vi phạm hành chính đối với hành vi làm sai lệch đồng hồ đo nước;

      - Mức phạt trên cũng áp dụng đối với các hành vi sau:

      + Sử dụng nước trước đồng hồ đo nước;

      + Tự ý thay đổi vị trí, cỡ, loại đồng hồ đo nước;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn