Mức phạt đối với hành vi treo biển quảng cáo vào cây xanh ở đường phố, công viên trái quy định

Ngày hỏi:27/12/2019

Liên quan đến việc đảm bảo trật tự đô thị. Ban biên tập cho tôi hỏi hành vi treo biển quảng vào cây xanh ở đường phố, công viên trái quy định sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với hành vi treo biển quảng cáo vào cây xanh ở đường phố, công viên trái quy định
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 2 Điều 53 Nghị định 139/2017/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động đầu tư xây dựng; khai thác, chế biến, kinh doanh khoáng sản làm vật liệu xây dựng, sản xuất, kinh doanh vật liệu xây dựng; quản lý công trình hạ tầng kỹ thuật; kinh doanh bất động sản, phát triển nhà ở, quản lý sử dụng nhà và công sở, có quy định:

      - Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi, trong đó có.

      + Giăng dây, giăng đèn trang trí, treo biển quảng cáo hoặc các vật dụng khác vào cây xanh ở những nơi công cộng, đường phố, công viên không đúng quy định;

      Và còn áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu và buộc tháo dỡ công trình.

      Bên cạnh đó cũng sẽ áp dụng mức phạt trên đối với các hành vi như:

      - Xây bục bệ bao quanh gốc cây ở đường phố, công viên hoặc những nơi công cộng khác không đúng quy định;

      - Chăn, thả gia súc, gia cầm trong công viên, vườn hoa.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Biển quảng cáo
    Đặt biển quảng cáo
    Cây xanh đô thị
    Quản lý cây xanh
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn