Mức phạt đối với hành vi vượt đèn đỏ?

Ngày hỏi:09/08/2014
Tôi vượt đèn đỏ ở thị xã sân bay thì bị phạt bao nhiêu và bị tước GPLX không?

    Nội dung này được Công ty Luật Cương Lĩnh tư vấn như sau:

    • Công ty luật Cương Lĩnh xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

      Theo quy định tại điểm c khoản 4 và điểm b khoản 10 Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì khi tín hiệu đèn giao thông đã chuyển sang màu đỏ nhưng xe máy không dừng lại trước vạch dừng mà vẫn tiếp tục đi, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng trước khi tín hiệu đèn giao thông chuyển sang màu vàng; bị phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đồng thời bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 1 tháng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn