Mức phạt hành vi Chủ rừng không trang bị các dụng cụ PC&CC rừng trên phạm vi rừng mình quản lý hiện nay là bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/11/2019

Anh chị cho em hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật Việt Nam hiện nay thì mức phạt hành vi Chủ rừng không trang bị các dụng cụ PC&CC rừng trên phạm vi rừng mình quản lý hiện nay là bao nhiêu?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt hành vi Chủ rừng không trang bị các dụng cụ PC&CC rừng trên phạm vi rừng mình quản lý hiện nay là bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm d Khoản 1 Điều 16 Nghị định 35/2019/NĐ-CP theo đó hành vi vi phạm quy định về Điều 16 Vi phạm các quy định chung của Nhà nước về bảo vệ rừng bị xử phạt như sau:

      ...

      Điều 16. Vi phạm các quy định chung của Nhà nước về bảo vệ rừng

      2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

      ...

      d) Chủ rừng, không trang bị các phương tiện, dụng cụ phòng cháy và chữa cháy rừng;

      Như vậy, căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp Chủ rừng không trang bị các dụng cụ PC&CC rừng trên phạm vi rừng mình quản lý thì có thể bị xử phạt vi phạm hành chính tối đa lên đến 500.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn