Mức phạt hành vi thực hiện không đủ các yêu cầu điều phối ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng của Cơ quan điều phối quốc gia

Ngày hỏi:27/03/2020

Liên quan đến quy định mới về đảm bảo an toàn thông tin và ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng. Hành vi thực hiện không đầy đủ các yêu cầu điều phối ứng cứu sự cố an toàn thông tin mạng của Cơ quan điều phối quốc gia bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3g Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Thực hiện không đầy đủ các yêu cầu điều phối ứng cứu sự cố của Cơ quan điều phối quốc gia.

      Như vậy, mức phạt hành vi Thực hiện không đầy đủ các yêu cầu điều phối ứng cứu sự cố của Cơ quan điều phối quốc gia là từ 30 đến 40 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn