Mức phạt khi báo cáo không chính xác về lô sản phẩm không bảo đảm an toàn thực phẩm

Ngày hỏi:06/06/2019

Hiện đang công tác trong lĩnh vực kiểm dịch. Có thắc mắc sau tôi chưa nắm rõ mong nhận phản hồi. Ban biên tập cho hỏi: Mức phạt khi báo cáo không chính xác về lô sản phẩm không bảo đảm an toàn thực phẩm là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt khi báo cáo không chính xác về lô sản phẩm không bảo đảm an toàn thực phẩm sẽ bị áp dụng mức phạt quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 26 Nghị định 115/2018/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về an toàn thực phẩm, cụ thể như sau:

      - Phạt tiền từ 7.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây: Trong đó có hành vi.

      Báo cáo không chính xác về lô sản phẩm không bảo đảm an toàn thực phẩm.

      Bên cạnh đó, Nghị định cũng áp dụng mức phạt trên đối với hành vi.

      + Không thực hiện thông báo lô sản phẩm không bảo đảm an toàn thực phẩm theo quy định của pháp luật;

      + Không tổng hợp, báo cáo cơ quan nhà nước có thẩm quyền về các biện pháp xử lý lô sản phẩm không bảo đảm an toàn;

      + Không báo cáo hoặc báo cáo không đầy đủ, kịp thời về số lượng sản phẩm của lô sản phẩm không bảo đảm an toàn, tồn kho thực tế và đang lưu thông trên thị trường;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xử lý vi phạm hành chính
    Xử lí vi phạm hành chính
    An toàn thực phẩm
    Vệ sinh an toàn thực phẩm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn