Mức phạt khi chuyển giao công nghệ cho vùng hải đảo nhưng không có nội dung chuyển giao

Ngày hỏi:04/09/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về xử phạt hành chính trong hoạt động khoa học và công nghệ. Anh chị cho tôi hỏi mức phạt khi chuyển giao công nghệ cho vùng hải đảo nhưng không có nội dung chuyển giao là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 19 Nghị định 51/2019/NĐ-CP thì:

      Phạt tiền từ 12.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi thực hiện chương trình, dự án phổ biến giống cây trồng, giống vật nuôi hoặc công nghệ nuôi trồng, bảo quản, chế biến sản phẩm nông nghiệp, lâm nghiệp, thủy sản, diêm nghiệp cho vùng nông thôn, miền núi, hải đảo, địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn, đặc biệt khó khăn nhưng không có nội dung chuyển giao công nghệ.

      Như vậy, đối với hành vi không thực hiện chương trình chuyển công nghệ cho vùng hải đảo mà không có nội dung chuyển giao thì bị phạt từ 12.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn