Mức phạt khi điều khiển xe ô tô chạy quá tốc độ dưới 10 km/h

Ngày hỏi:20/05/2020

Liên quan đến việc đảm bảo an toàn khi lưu thông trên đường bộ. Ban biên tập cho hỏi: Chạy xe ô tô chạy quá tốc độ từ 05 km/h đến dưới 10 km/h sẽ bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm a Khoản 3 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

      Điều 5. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

      Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn