Mức phạt khi không tuân thủ quy định của thiết kế khi thi công công trình xây dựng

Ngày hỏi:07/01/2020

Tìm hiểu quy định về việc quản lý công trình xây dựng. Ban biên tập cho tôi hỏi: Không tuân thủ quy định của thiết kế khi thi công công trình xây dựng sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt khi không tuân thủ quy định của thiết kế khi thi công công trình xây dựng
      (ảnh minh họa)
    • Tại Điểm a Khoản 4 Điều 32 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      - Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồngbuộc thiết kế được phê duyệt trong trường hợp công trình đang thi công xây dựng đối với hành vi không tuân thủ quy định của thiết kế về sử dụng vật liệu xây dựng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn