Mức phạt khi lập bản vẽ hoàn công công trình xây dựng không đúng thực tế

Ngày hỏi:07/01/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi. Hành vi lập bản vẽ hoàn công công trình xây dựng không đúng thực tế sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm b Khoản 4 Điều 32 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồngbuộc lập bản vẽ hoàn công đúng thực tế thi công theo quy định đối với hành vi không lập bản vẽ hoàn công theo quy định hoặc lập bản vẽ hoàn công không đúng thực tế thi công.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn