Mức phạt không đeo phù hiệu “Giáo viên dạy lái xe” khi giảng dạy

Ngày hỏi:19/05/2020

Giáo viên dạy lái xe không đeo phù hiệu khi giảng dạy bị phạt bao nhiêu? Căn cứ theo quy định nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1d Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì:

      Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với giáo viên dạy lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không đeo phù hiệu “Giáo viên dạy lái xe” khi giảng dạy

      Như vậy, theo quy định này thì nếu Giáo viên dạy thực hành lái xe không đeo phù hiệu có thể bị phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn