Mức phạt không đội mũ bảo hiểm giai đoạn 2006-2007

Ngày hỏi:10/05/2018

Mức phạt không đội mũ bảo hiểm giai đoạn 2006-2007 là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Ngọc hiện đang sống và làm việc tại Tiền Giang. Tôi hiện đang tìm hiểu việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ qua từng giai đoạn. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức phạt không đội mũ bảo hiểm giai đoạn 2006-2007 là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt không đội mũ bảo hiểm giai đoạn 2006-2007 được quy định tại Khoản 2 Điều 13 Nghị định 152/2005/NĐ-CP về xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, theo đó:

      Phạt tiền từ 20.000 đồng đến 40.000 đồng đối với người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy không đội mũ bảo hiểm khi đi trên đường quy định phải đội mũ bảo hiểm.

      Trên đây là tư vấn về mức phạt không đội mũ bảo hiểm giai đoạn 2006-2007. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Nghị định 152/2005/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn