Mức phạt lưu thông ngược chiều của đường 1 chiều?

Ngày hỏi:28/06/2014
Hôm qua trên đường đi học về. Em có ko chú ý biển báo chạy ngược chiều của đường một chiều. Thì em có tra trên mạng theo điều 6 khoản 4 điều i thì em bị phạt từ 200 đến 400 ngàn. Mức phạt đó áp dụng cho tất cả các nơi trên việt nam hay sao ạ. Em thì bị bắt ở quận 8? Không biết mức phạt có bị tăng lên không? Mong nhận được sự trả lời của quý Anh Chị. Chân thành cám ơn.

    Nội dung này được Công ty Luật Cương Lĩnh tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Cương Lĩnh xin trả lời câu hỏi như sau:

      Theo Điểm i, Điều 4, Khoản 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định mức xử phạt đối với lỗi đi ngược chiều vào đường một chiều sẽ bị phạt tiền từ 200.000 - 400.000 đồng và mức phạt này được áp dụng cho phạm vi toàn quốc. Nghị định 171/2013 được thay thế hoàn toàn cho nghị định 71/2012, vì vậy không còn áp dụng điều khoản áp dụng mức xử phạt riêng cho khu vực nội đô thành phố.

      Nguồn: Công ty Luật Cương Lĩnh/Nguoiduatin


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn