Mức phạt tiền đối với hành vi không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng tổ chức khoa học, công nghệ

Ngày hỏi:25/12/2018

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể cho tôi hỏi mức phạt tiền đối với hành vi không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng tổ chức khoa học, công nghệ là bao nhiêu? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Nhã Nam - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt tiền đối với hành vi không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng tổ chức khoa học, công nghệ
      (ảnh minh họa)
    • Mức phạt tiền đối với hành vi không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng tổ chức khoa học, công nghệ được quy định tại Khoản 6 Điều 1 Nghị định 93/2014/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 64/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động khoa học và công nghệ, chuyển giao công nghệ, theo đó:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với cá nhân; phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với tổ chức đánh giá độc lập không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là tư vấn về mức phạt tiền đối với hành vi không công khai kết quả đánh giá, xếp hạng tổ chức khoa học, công nghệ. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 93/2014/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Mức phạt tiền
    Xử phạt hành chính
    Khoa học công nghệ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn