Mức phạt tiền vi phạm mua bán chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn

Ngày hỏi:13/09/2019

Theo quy định mới thì mức phạt tiền vi phạm quy định về mua bán chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn là bao nhiêu? Mong giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 41 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định mức phạt tiền vi phạm quy định về mua bán chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn, cụ thể như sau:

      - Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không cung cấp đầy đủ thông tin hoặc cung cấp sai về các đặc tính nguy hiểm của hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dẫn đến việc sử dụng không đảm bảo an toàn gây hại cho sức khoẻ con người, vật nuôi, cây trồng và môi trường.

      - Phạt tiền đối với hành vi mua bán chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn đã quá thời hạn sử dụng tương tự mức phạt quy định tại khoản 3 Điều 38 Nghị định 71/2019/NĐ-CP.

      Trên đây là mức phạt tiền vi phạm quy định về mua bán chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn