Mức xử phạt đối với hành vi quy định lưu trữ thông tin trong sử dụng hóa chất

Ngày hỏi:06/09/2019

Theo thông tư mới ban hành thì cơ sở sản xuất vi phạm về quy định lưu trữ thông tin trong sử dụng hóa chất sẽ bị xử phạt bao nhiêu? Mong nhận được phản hồi của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 15 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định xử phạt đối với hành vi quy định lưu trữ thông tin trong sử dụng hóa chất như sau:

      - Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không đảm bảo thời gian lưu trữ các thông tin về sử dụng hóa chất tối thiểu là 03 năm, kể từ ngày kết thúc hoạt động với hóa chất đó.

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi không lưu trữ các thông tin về hóa chất được sử dụng để sản xuất sản phẩm, hàng hóa khác.

      Trên đây là mức xử phạt đối với hành vi quy định lưu trữ thông tin trong sử dụng hóa chất.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn