Người điều khiển phương tiện không dọn sạch chất thải của súc vật thải ra đường, hè phố bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:05/02/2020

Liên quan đến quy định về xử phạt hành chính thì: Người điều khiển phương tiện không dọn sạch chất thải của súc vật thải ra đường, hè phố bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1c Điều 11 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không đủ dụng cụ đựng chất thải của súc vật hoặc không dọn sạch chất thải của súc vật thải ra đường, hè phố;

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn