Người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:07/09/2016

Người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe thì sẽ bị phạt như thế nào? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn.

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe theo quy định tại điểm d, Khoản 5, Điều 23, Nghị định 46/2016/NĐ-CP người điều khiển xe khách "xếp hành lý, hàng hóa trên xe làm lệch xe" bị phạt tiền từ 1.000.000-2.000.000 đồng và bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe từ 01 tháng đến 03 tháng.

    Trên đây là tư vấn về việc xử phạt đối với người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe. Để hiểu rõ hơn về trường hợp này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn