Người gây tai nạn giao thông đường thủy bỏ trốn bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:07/10/2016

Người gây tai nạn giao thông đường thủy bỏ trốn bị xử phạt bao nhiêu tiền? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Trinh, đang sinh sống ở Cài Bè. Tôi có một thắc mắc mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp một cá nhân gây ra sự cố tai nạn trên đường thủy nội địa mà bỏ trốn nagy khi đó thì mức xử phạt hành chính đối với trường hợp này là bao nhiêu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Trinh_Cái Bè)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp người gây tai nạn giao thông đường thủy bỏ trốn được quy định cụ thể tại Khoản 5 Điều 19 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với hành vi gây tai nạn mà bỏ trốn.

      Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp người gây tai nạn giao thông đường thủy bỏ trốn. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn