Nhà thầu thi công xây dựng công trình không ban hành quyết định thành lập ban chỉ huy công trình?.

Ngày hỏi:11/04/2016
Nhà thầu thi công xây dựng công trình có hành vi vi phạm không ban hành quyết định thành lập ban chỉ huy công trình thì bị xử lý như thế nào?.

    Nội dung này được Sở Xây dựng tỉnh Bạc Liêu tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại điểm đ khoản 1 Điều 29 của Nghị định số 121/2013/NĐ-CP ngày 10/10/2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động xây dựng, kinh doanh bất động sản, khai thác, sản xuất, kinh doanh vật liệu xây dựng; quản lý công trình hạ tầng kỹ thuật; quản lý phát triển nhà và công sở.

      Quy định cụ thể như sau:

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với nhà thầu thi công có hành vi không ban hành quyết định thành lập ban chỉ huy công trình kèm theo phân công nhiệm cho từng cá nhân.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc Nhà thầu thi công thực hiện đúng quy định về quản lý chất lượng công trình xây dựng.


    Nguồn:

    Trang thông tin điện tử Sở Xây dựng Tỉnh Bạc Liêu
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn