Nhân bản phim đã có quyết định thu hồi xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:01/07/2021

Cho hỏi hành vi nhân bản phim đã có quyết định thu hồi xử phạt như thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 5 Điều 9 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi nhân bản phim đã có quyết định thu hồi, tịch thu, tiêu hủy hoặc cấm phổ biến.

      Như vậy, hành vi nhân bản phim đã có quyết định thu hồi sẽ bị phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2 Điều 5 Nghị định này).

      Đồng thời, tịch thu phương tiện vi phạm; buộc tiêu hủy văn hóa phẩm có nội dung độc hại (Khoản 6, Điểm b Khoản 7 Điều 9 này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn