Nhân viên xếp dỡ hóa chất nguy hiểm không có đồ bảo hộ xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:05/09/2019

Nếu khi đi vận chuyển hóa chất nguy hiểm nhân viên xếp dỡ không có đồ bảo hộ đúng theo quy định thì sẽ xử phạt bao nhiêu? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm a Khoản 2 Điều 8 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực 15/10/2019) mức phạt đối với hành vi nhân viên xếp dỡ không có đồ bảo hộ đúng theo quy định, cụ thể như sau:

      "Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi không trang bị phương tiện bảo hộ cá nhân phù hợp với hóa chất vận chuyển theo quy định hiện hành về an toàn lao động cho người tham gia vận chuyển."

      Như vậy, khi nhân viên xếp dỡ không có đồ bảo hộ đúng theo quy định thì sẽ xử phạt 3.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn