Ô tô chuyển làn không xi nhan phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:18/11/2010
Ô tô chuyển làn đường không báo tín hiệu phạt bao nhiêu? Hôm qua vợ chồng mình bị phạt vì lỗi đấy và bị phạt 400.000 không biết như thế có đúng không? Mình cảm ơn

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo khoản 2 Điều 5 Nghị định 171/2013 của Chính Phủ người điều khiển sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với trường hợp điều khiển ô tô thực hiện hành vi Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Không xi nhan
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn