Ô tô vượt phải bị xử lý thế nào?

Ngày hỏi:04/03/2014
Ô tô vượt phải bị xử lý thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm c khoản 5 và điểm c khoản 11 Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì ô tô vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép bị phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đồng thời bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 2 tháng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn