Phát hành phim đã có quyết định thu hồi xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:23/06/2021

Trường hợp phát hành phim khi đã có quyết định thu hồi xử phạt như thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phát hành phim đã có quyết định thu hồi xử phạt thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 5 Điều 7 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi phát hành phim đã có quyết định thu hồi, tịch thu, cấm phổ biến hoặc tiêu hủy.

      Như vậy hành vi phát hành phim đã có quyết định thu hồi sẽ bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2 Điều 5 Nghị định này).

      Đồng thời buộc tiêu hủy văn hóa phẩm có nội dung độc hại; nộp lại số lợi bất hợp pháp có được (Điểm b, c Khoản 7 Điều 7 này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn