Phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm trên sông làm sạch phương tiện không đúng nơi quy định thì bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/10/2016

Phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm trên sông làm sạch phương tiện không đúng nơi quy định thì bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Toàn, làm nghề vận chuyển hàng hóa trên sông. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp, khi phương tiện vận chuyển hàng hóa độc hại, nguy hiểm làm sạch phương tiện không đúng nơi quy định thì bị xử phạt thế nào? Mức xử phạt ra sao? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn Ban biên tập. (Thanh Toàn_098***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp làm sạch phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm không đúng nơi quy định được quy định cụ thể tại Điểm d Khoản 2 Điều 29 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi làm sạch phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm không đúng nơi quy định.

      Do đó, đối với trường hợp này có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp làm sạch phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm không đúng nơi quy định. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn