Rải đinh ra đường bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/09/2016

Rải đinh ra đường bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập Thư viện pháp luật tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn.

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Mức xử phạt rải đinh ra đường được quy định theo điểm a khoản 6 và khoản 8 Điều 11 Nghị định 46/2016/NĐ-CP thì ném đinh, rải đinh hoặc vật sắc nhọn khác trên đường bộ gây nguy hiểm đến người và phương tiện tham gia giao thông bị phạt tiền từ 6.000.đồng đến 8.000.000 đồng, đồng thời bị buộc thu dọn đinh, vật sắc nhọn.

    Trên đây là tư vấn về mức phạt đối với hành vi rải đinh ra đường. Bạn có thể tham khảo thêm quy định tại Nghị định 46/2016/NĐ-CP để hiểu rõ hơn.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn