Tàu thuyền đường thủy nội địa không sử dụng hoa tiêu chỉ dẫn bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/10/2016

Tàu thuyền đường thủy nội địa không sử dụng hoa tiêu chỉ dẫn bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hoàng, đang sinh sống ở Bình Thuận, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp tàu chở hàng theo quy định phải sử dụng hoa tiêu nhưng không sử dụng sẽ bị phạt thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn Ban biên tập. (Thanh Hoàng_096***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mức xử phạt hành chính trường hợp phương tiện không sử dụng hoa tiêu theo quy định được quy định cụ thể tại Điểm a Khoản 2 Điều 32 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

    Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với trường hợp không sử dụng hoa tiêu theo quy định.

    Do đó, đối với trường hợp này có thể bị phạt tiền từ  5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

    Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp phương tiện không sử dụng hoa tiêu theo quy định. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn