Tàu thuyền vận chuyển hàng hóa nguy hiểm không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/10/2016

Tàu thuyền vận chuyển hàng hóa nguy hiểm không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Minh, làm nghề vận chuyển hàng hóa trên sông X. Tôi có một thắc mắc mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp, khi tàu vận chuyển hàng hóa nguy hiểm không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện thì xử phạt thế nào? Mức xử phạt ra sao? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Hoàng Minh_012***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện được quy định cụ thể tại Điểm c Khoản 2 Điều 29 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm của phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm.

      Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp phương tiện vận tải hàng hóa nguy hiểm không thực hiện đúng quy trình làm sạch phương tiện. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn