Tẩy xóa chứng chỉ đào tạo cấy truyền phôi giống vật nuôi phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:12/04/2021

Xin cho hỏi trường hợp cá nhân có hành vi tẩy xóa chứng chỉ đào tạo kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi thì sẽ phạt bao nhiêu vậy ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 2 và Điểm b Khoản 3 Điều 13 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) về xử phạt vi phạm quy định về chứng chỉ, giấy phép trong quản lý giống vật nuôi như sau:

      2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung một trong các loại giấy tờ sau đây:

      a) Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi;

      3. Hình thức xử phạt bổ sung

      b) Tịch thu Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi, Giấy phép xuất khẩu, nhập khẩu giống vật nuôi đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 Điều này.

      => Theo quy định này thì trường hợp cá nhân có hành vi tẩy xóa chứng chỉ đào tạo kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi sẽ bị phạt tiền từ 5 triệu đến 10 triệu đồng, ngoài ra còn bị tịch thu chứng chỉ đào tạo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn