Thẩm quyền xử lý VPHC trong hoạt động khoa học công nghệ của cơ quan thuế

Ngày hỏi:06/09/2019

Anh chị cho tôi hỏi hỏi Thẩm quyền xử lý vi phạm hành chính trong hoạt động khoa học công nghệ của cơ quan thuế được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 33 Nghị định 51/2019/NĐ-CP thì Thẩm quyền xử lý VPHC trong hoạt động khoa học công nghệ của cơ quan thuế như sau:

      1. Cục trưởng Cục Thuế có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 35.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị đến 35.000.000 đồng;

      d) Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 2 Điều 4 Nghị định này.

      2. Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 50.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính;

      d) Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định khoản 2 Điều 4 Nghị định này.

      Trên đây là quy định về thẩm quyền xử lý VPHC trong hoạt động khoa học công nghệ của cơ quan thuế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn