Thẩm quyền xử phạt chiến sĩ Công an nhân dân đang thi hành công vụ trong lĩnh vực hóa chất vật liệu nổ

Ngày hỏi:19/09/2019

Chiến sĩ Công an nhân dân đang thi hành công vụ có quyền xử phạt như thế nào trong lĩnh vực hóa chất vật liệu nổ? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 60 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định quyền xử phạt của chiến sĩ Công an nhân dân đang thi hành công vụ trong lĩnh vực hóa chất vật liệu nổ, cụ thể như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 500.000 đồng;

      Trên đây là quyền xử phạt của chiến sĩ Công an nhân dân đang thi hành công vụ trong lĩnh vực hóa chất vật liệu nổ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn